Hoàng Hà, nữ diễn viên sinh năm 1996 gây chú ý nhờ nét đẹp trong trẻo, nụ cười tươi tắn khi đảm nhận vai nữ chính Mai Dương trong phim “Chúng ta của 8 năm sau” đang phát trên sóng VTV.
Trong đó, nhân vật Ánh Dương gây chú ý nhờ vẻ đẹp trong trẻo, lối diễn tự nhiên. Đây cũng là vai diễn truyền hình đầu tay của diễn viên Hoàng Hà.
Trước khi bén duyên với truyền hình, Hoàng Hà là gương mặt không xa lạ với công chúng bởi cô từng gây chú ý với vai Dao Ánh trong phim “Em và Trịnh” và là nhân vật nữ chính nóng bỏng trong MV “Call me” của Wren Evans.
Trong phim Hoàng Hà đóng cặp với Quốc Anh, nam diễn viên sở hữu chiều cao 1,88m. Khá chênh lệch về chiều cao nhưng hai diễn viên dù lần đầu đóng cặp vẫn tạo ra cảm xúc bùng nổ.
Hoàng Hà nói vì đã bỏ lỡ cơ hội đóng phim truyền hình của VTV nên lần này cô càng trân quý lời mời trở lại của đạo diễn Bùi Tiến Huy trong “Chúng ta của 8 năm sau”. Tuy nhiên đóng phim truyền hình rất khác với điện ảnh nên Hoàng Hà phải làm quen lại với công việc.
Hoàng Hà chia sẻ, cô khá háo hức với việc xuất hiện trên màn hình tivi của mọi nhà. “Đây là lần thứ hai đạo diễn Bùi Tiến Huy mời tôi đóng phim và tôi nghĩ đây như một cái duyên với phim của anh. Tôi xem bộ phim này như một món quà dành cho người thân và gia đình tôi, vì không phải ai cũng ra rạp để xem tôi đóng phim được”, Hoàng Hà nói.
Vai Dương được nhiều người nhận xét là sinh ra để dành cho Hoàng Hà. Không ai phù hợp hơn cô cho vai diễn này. Sự tươi trẻ, mới mẻ và hồn nhiên trong diễn xuất của Hoàng Hà đã thực sự mang đến luồng gió mới cho màn ảnh.
Đời thường, nữ diễn viên chuộng phong cách tối giản, trẻ trung nhưng dịu dàng và kín đáo.
Hoàng Hà sinh năm 1996, sinh ra và lớn lên ở Hà Nội. Cô bắt đầu theo đuổi công việc diễn xuất từ năm 2015. Hoàng Hà góp mặt trong một số phim ngắn và quảng cáo như “Thanh xuân”, “Nụ cười từ trái tim”, “17 một lần nữa”, “Cô gái của những ngày đã qua”, “Tết gần tết xa”…